สวัสดีวันศุกร์ค่า

พรุ่งนี้วันหยุด แถมหยุดยาวด้วย (ฮาาา) เราไปดูเมนูขนมหวาน ที่เผื่อลูกคนไหนจะแอบไปซุ่มทำขนมเซอร์ไพร้ส์วันแม่กัน !

เริ่มจากเมนูง่าย ๆ แต่อร่อยและประทับใจได้เสมอ กับ Blueberry Cheese Pie ที่นำเสนอโดยคุณ @9rockky ค่า

เริ่มทำกันดีกว่า ดูอุปกรณ์ที่ต้องใช้กันก่อน ดังนี้ ไล่จากซ้ายนะ 1. ขนมปัง ABC แบบปี๊บ (ซื้อร้านขนมแถวบ้าน 100 ราคาคนรู้จัก คนทั่วไปเค้าขา...

มาต่อกันด้วยเมนูง่าย ๆ อีกแล้ว กับ Easy Strawberry Tart (เห็นไหมชื่อก็ง่ายแล้ว) ผลงานชวนชิมของคุณ @deardahlia ค่ะ

สวัสดีต้นเดือนสิงหาค่า (^ o ^) แอบหายไปทำหน้าที่ไกด์ทัวร์ชวนป๋วยปีแป่กอฯ มา (ฮา) เรื่องของเรื่องคือปะป๊ามาม๊าและน้องเลิ๊บ ยกคร...

คราวนี้คุณ @sriproject กลับมาพร้อมกับขนมที่มีส่วนผสมเป็นธัญพืชอีกแล้วล่ะ ! กับเมนูเมอแรงค์เค้ก Multi grain almond meringue cake

ผมได้รู้จักขนม Macaron จาก blog และ/หรือ กระทู้เกี่ยวกับอาหารเป็นครั้งคราว แล้วได้ลองซื้อมากินดูแล้ว พบว่า อร่อยดี แต่ผมคิดว่า...

แต่ถ้าใครถนัดกินไม่ถนัดทำ คุณ @pun-prai ได้แนะนำเมนูใหม่ของร้านโดนัทชื่อดังเอาไว้ค่ะ ลองไปดูกันนะคะ

Daddy Dough ออกโดนัทตัวใหม่.. แม่ปันปรายแวะไปชิมมาแล้วค่ะ.. ทั้งรสชาติ เนื้อโดนัท นุ่มได้ใจ ชอบมากๆเลย โดยเฉพาะตัว Choc Chip Deluxe...

จากตอนก่อนที่เราให้ข้อมูลชื่อเต็ม HKDP8 (Hongkokng Dollism plus) ผิด คุณ @f1ying666 เจ้าของบล็อกที่เราได้แนะนำไว้ ได้มาแก้ไขข้อมูลให้ ต้องขออภัยและขอบคุณมากเลยค่ะ

เจอกันใหม่วันจันทร์ วันแม่ นะคะ = D

Comment

Comment:

Tweet

ที่ลาวไม่มีหยุดวันจันทร์แฮะ
( Hot! Hot! )

#1 By Nirankas on 2013-08-10 15:23

exteen community View my profile